Kowane kamfani yana da dabarun talla don ƙarfafa matsayin samfuransa a cikin zukatan masu amfani. Hanya ɗaya da kamfanoni ke yin haka ita ce ta hanyar ƙirƙirar alamar samfur, ɗaya daga cikinsu shine Brand Archetype. Ana amfani da wannan azaman ainihin samfur wanda ke siffanta samfur lokacin da aka tallata shi.
Hakanan karanta: Fahimtar Alamar Archetype da Tasirinsa akan Kasuwancin ku.
A cikin amfani da saka alama, akwai sharuɗɗan guda biyu da ake sani da su, suna alama archetype da halayen launin fata. Biyu sun bambanta, amma mutane da yawa har yanzu ba su san inda bambancin yake ba.
Bambanci tsakanin Brand Archetype da Brand Personality
Menene bambanci tsakanin su biyun? To mene ne aikin duka laburaren lambar waya biyun wajen zama alamar samfur? Mai zuwa yana bayyana bambance-bambancen tsakanin samfuran biyu.
1. Amfani da Niyya
Brand Archetype alama ce da kamfani ke amfani da ita da nufin yin la’akari da yanayin kasuwa na yanzu da na gaba. Ana buƙatar nazarin kasuwa wajen ƙirƙirar wannan alamar. Wannan alamar na iya yin nasara idan ainihin alamar ta iya biyan bukatun mutane.
A halin yanzu, Brand Personality alama ce da ake amfani da ita don dogaro da ƙari ga ainihin samfurin kanta. Ta hanyar kwatanta halayen ɗan adam, wannan alamar alama tana iya amsa duk bukatun masu amfani da ita. Wata ma’anar ita ce wannan alamar ta ɗauki ƙarin ainihin yanayin halittu masu rai.
2. Bambance-bambance a Tsarin Ayyuka
Yin la’akari da tsarin aiki, su biyun suna nuna bambance-bambance, ga bayanin:
3. Brand Archetype
Alamar archetype a cikin tsarin aikin sa koyaushe yana ƙoƙarin ƙirƙirar wani sabon abu don samfuran sa. Ko da yake koyaushe suna gabatar da sabon abu, irin wannan nau’in koyaushe yana kiyaye sahihancin samfurin. Don haka ga masu sha’awar irin wannan nau’in samfurin, koyaushe za su dawo.
Irin wannan nau’in tambari koyaushe yana kula da kyakkyawar alaƙa da masu amfani da shi, ta hanyar haɓaka samfuran ta koyaushe. An yi niyya ne don masu amfani koyaushe su ji alfahari da gamsuwa. Ba wannan kaɗai ba, ƙirar wannan alamar tana rage duk nau’ikan gazawar samfur.
Baya ga sabbin abubuwa koyaushe, irin wannan nau’in lissafin tallace-tallace tambari koyaushe yana bincika sabbin wurare don haɓaka hanyar sadarwar talla. Irin wannan nau’in ba zai damu da canje-canje a yanayin kasuwa ba wanda zai sa kayansu su daina sayarwa.
Misalin alamar archetype shine.
– Apple yana nuna asali da haɓakawa
– Ƙarfafa dangantaka tare da masu amfani da Unilever ya nuna
– Ducati koyaushe yana nunawa
– Canza yanayin da Xiomi ya nuna
4. Halin Hali
Kamar haruffan ɗan adam, wannan nau’in alama kuma yana da haruffa waɗanda suke kama da juna. Haruffan yawanci kamar, na marmari, keɓantacce, kyakkyawa, shahararru.
Irin wannan alamar yana da halaye masu ƙarfi sosai. Masu amfani da ke amfani da samfuran wannan alamar yawanci suna da halaye iri ɗaya. Masu amfani ba wai kawai suna ramos gregory diaz iv da siyan samfura ba ne amma kuma suna jin halayen samfurin a cikin mabukaci. Don haka za su iya nuna ainihin ainihin su ga wasu.
Ta hanyar dogaro da halaye da ɗabi’a
A irin wannan nau’in koyaushe yana ba da fifiko ga bambanta da sauran samfuran. Wannan nau’in koyaushe yana nuna ainihin sa daban da sauran. Don haka zai yi wahala masu fafatawa su kwaikwayi. Wannan shine abin da ke sa masu amfani da shi su fi son shi.
Wannan ra’ayi shine abin da ke sa wannan alamar ta ƙara samun wuri a cikin zukatan masu amfani. Idan samfurin ya riga yana da irin wannan nau’in, zai kasance da sauƙi ga masu amfani don ƙirƙirar bayanin samfur. Kamar, Bugati yana da daɗi, kyakkyawa kuma na zamani.