Gane Bambancin Tsakanin Jakadun Alama da Masu Amincewa

Tallace-tallacen tushen dandamali na dijital a halin yanzu shine mafi inganci don taimakawa haɓaka rayuwar kasuwanci. Hanyoyi biyu da ake amfani da su gabaɗaya sune masu ba da tallafi da jakadun alama. Waɗannan hanyoyi guda biyu suna bayyana akai-akai akan shafin gidan yanar gizon ku. Amma menene ainihin bambanci tsakanin jakadan alama da mai amincewa ? Yadda za a bambanta? Mai zuwa shine bayanin.

Hakanan Karanta: Tasirin Ingancin Da Aka Gane akan Amintaccen Alamar

Bambanci tsakanin Brand Ambassador da Endorser

Jakadu da masu ba da izini a zahiri suna da ra’ayi iri ɗaya, wato yin amfani da tasirin sanannun mutane tare da ɗimbin jama’a don taimakawa haɓaka da isar da ƙimar alama. Koyaya, ya bayyana cewa suma su biyun suna da bambance-bambance masu mahimmanci, menene su?

1. Bambancin ma’auni

Kamar yadda aka bayyana a baya, jakadun alama da masu ba da izini duk suna amfani da tasirin shahararrun mutane, amma ya zamana cewa ka’idojin shahara da duka biyun ke amfani da su sun bambanta. Shahararrun masu goyon baya ana tantance su da yawan mabiya a shafukan sada zumunta, bayanan imel  wanda ke da mafi ƙarancin adadin mabiya 10,000.

A halin yanzu, jakadun alamar ba kawai ana ganin su daga yawan mabiya ba, amma kuma ana zaba su ne bisa ga girman kansu a cikin al’umma da kuma dacewa da dabi’un da alamar ta inganta. Lokacin zabar jakadan alama, dole ne ku kula da ko adadi ya dace don wakiltar alama a gaban kasuwa ko a’a.

2. Bambance-bambancen lokaci

bayanan imel

Bambanci na gaba tsakanin jakadun alama da masu goyon baya ya ta’allaka ne a cikin tsawon lokacin haɗin gwiwar su. Ƙididdiga yawanci suna da ɗan gajeren lokaci, a cikin nau’in sa’o’i 1 × 24 bisa ga tsawon lokacin loda labarai akan dandamali na kafofin watsa labarun, ko kwanaki da yawa don ci gaba da ciyarwa (ɗorawa abun ciki akan ciyarwar kafofin watsa labarun da barin shi na tsawon kwanaki).

A halin yanzu, jakadun alama gabaɗaya suna da dogon sharuɗɗan kwangila, na wani ɗan lokaci. Domin har ya zuwa yanzu ba a samu jakadan tambarin da ya rattaba hannu a kwantiragi na awanni ko ‘yan kwanaki ba.

3. Bambance-bambance a cikin keɓancewa

Dole ne ku ga labarin Instagram mai goyon baya wanda wannan labarin ya dace da yayi kama da ƙananan ɗigo. Ya ƙunshi tallace-tallace na samfur da yawa, kama daga abinci, tufafi, kari zuwa kula da fata. Wannan yana nuna cewa mai ba da tallafi yana aiwatar da talla gabaɗaya, ko kuma ba tare da iyaka ba. An ba shi damar yin magana game da samfurori daban-daban daga nau’in masana’antu iri ɗaya.

A halin yanzu, jakadun alamar ba za su iya yin

A wannan ba, saboda suna aiki ne kawai. An ba shi damar yin magana game da nau’in samfuri ɗaya kawai, ba zai iya wakiltar samfuran kari na 2 ba, kulawar fata da kulawar jiki a lokaci guda. Ba a ba da izinin jakadun alama su riƙe samfuran da ke gogayya da juna ba.

Shi ya sa Christiano Ronaldo da BlackPink

A ke wakiltar Shopee kawai, BTS na wakiltar Tokopedia ne kawai, lissafin tallace-tallace  Lee Min Ho kuma ke wakiltar Lazada kawai. Hakanan tare da Anggun wanda kawai ke wakiltar Pantene da Raisa waɗanda kawai ke fitowa a cikin tallan Sunsilk. Komai yana aiki tare da keɓantaccen ra’ayi, alamar 1 kawai.

4. Bambance-bambance a cikin iyakokin aiki

Bambanci na gaba tsakanin jakadun alama da masu goyon baya shine bayanin aikin da suke da shi. Gabaɗaya masu goyon baya suna da aikin aiwatar da tallan samfuran kawai tare da ƙayyadaddun buƙatu. A halin yanzu, ga jakadun alama, aikin aikin ya fi fadi.

Farawa daga shiga cikin kamfen ɗin alama, shiga cikin abubuwan da suka faru na musamman, shiga cikin al’amura daban-daban a matsayin wakilin samfur, shiga cikin dabarun marufi, don shiga cikin talla da abun ciki na talla. Wannan shine abin da ke haifar da alamar jakadu don samun dogon sharuɗɗan kwangila fiye da masu amincewa.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top